ซ่อมแม๊กร้านไหนดีครับ

<< < (2/3) > >>

sathap:
ผมไม่เคยไปซ่อมนะแต่ถ้าซ่อมผมเลือกที่นี่ครับ เพราะเซื่อว่าน่าจะดี จากการอ่านข้อมูลในเวบเขา(แต่จริงๆเป็นไงไม่ทราบ)
http://www.automagwheel.com/ 

thanawut:
ขอบคุณครับทุกท่าน

Tanker:
ยืนยันครับ ร้านพรหมนิมิตร ติดต่อคุณโต้งครับ

ชนม์สวาท:
ถอยให้ห่างพรหมนิมิตรเลย  ทำไมคนชอบคิดแต่ว่าพรหมนิมิตรจะต้องดีไปเสมอๆหว่า

เหตุผล ว่าทำไม ร้านพรหมนิมิตร ยังใช้การซ่อมแซมล้อแบบยุคเก่าอยู่ คือ เป่า กลึง ปาด

แม๊กซ์คุณจะบางไปเรื่อยๆ ปจบ ร้านไหนกลึงล้อนี่โดนผมตะเพิดหมด เคยเอาไปทำสีล้อABT

ผมอัดฉีดด้วยซ่ำว่าของานเนียน งานพ่นpowdercoat หนะโอเค แต่แลคเกอร์ เค้าห่วยครับ

เอาเทปใสแปะ แล้วดึง แลคเกอร์ก็หลุดติดออกมา วันแรก มันรอยนิดเดียว นึกว่าจะให้พ่นแลคเกอร์

ให้ใหม่ปรากฎว่า แมร่มปัดเงาไอ้ตรงที่ลอกเลย พรหมนิมิตรxxxมากๆขอบอก

ชนม์สวาท:
ถ้าล้อคุณเป็นพวกล้อ ขอบเงา ล้อVIP ให้ไปทำที่SCW ครับ แต่ราคาคุณต้องสู้ไหวนะ เพราะของเค้าทำวงเดียว ราคาเท่ากับทำที่พรหมนิมิตร4วง
 แต่ออกมาล้อคุณยังจะเป็นล้ออยู่ ถ้าส่งร้านอื่นออกมา มันจัดปัดเงาจนความเงาขอบมันหายไปหมดเลย ร้านนี้ จะไม่มีการกลึง ปาด เนื้อล้อเด็ดขาดครับ เพราะฉะนั้นสมมติว่าถ้าล้อคุณคด หากเอาเข้าไปดัด รอยที่ขอบก็ยังอยู่เหมือนเดิม เพราะเค้าจะไม่มีการไปกลึงผิว กลึงขอบล้อออกครับ
ผมทำล้อที่นี่นตลอดประทับใจครับ ตัวเถ้าแก่อาจจะพูดจาห้วนไปนิด แต่ต้องยอมรับฝีมือ และราคาที่ยอมรับว่าแพง แต่ถ้าเทียบกับราคาล้อวงละ2หมื่นกว่า ซ่อมออกมา ล้อเหมือนเดิม กับ ซ่อมออกมาแล้ว ล้อเหลืออยู่ 3,500 ผมยอมจ่ายค่าซ่อมแพงดีกว่าครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว