+  Audi Club Thailand
|-+  Announcement» Event» บ้าทั้งกล้อง บ้าทั้งรถ ลองดูครับ
Username:
Password:
Advanced Search
หน้า: [1] 2 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: บ้าทั้งกล้อง บ้าทั้งรถ ลองดูครับ  (อ่าน 15661 ครั้ง)
-เหล็ก-
Audi Silver Member
**

« เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 01:46:34 AM »

เรื่องมันยาว ว ววว........เริ่มเลยละกัน

เมื่อต้นปีที่ผ่านมา ในวันที่ผมจัดงานแต่งงาน ก้อจะมีเพื่อน ๆ หลากหลายกลุ่มมาแสดงความยินดี ซึ่งหนึ่งในนั้นก้อจะเป็นเพื่อน ๆ ที่ถ่ายรูปด้วยกัน และเขาเหล่านั้นส่วนใหญ่ก็เป็นโปรกันซะทั้งนั้น และก้อแน่นอนครับเพื่อน ๆ ในออดี้คลับเราก้อไปแสดงความยินดีกับผมในวันนั้นด้วยเช่นกัน ซึ่งพี่ ๆ เหล่าโปรกล้องทั้งหลายได้แอบเห็นรถสวย ๆ ที่จอดกันหน้างานทุกคันในวันนั้นแล้วก็บอกผมว่า "โห รถสปอร์ตสวย ๆ เพียบเลยเลย น่าถ่ายรูปว่ะ"

แล้วเรื่องก้อมาถึง......เมื่อวานนี้พี่โปรกล้องได้โทรมาหาผมบอกว่า เค้าจะมีการจัดทริปสอนถ่ายรูปพวกรถยนต์เหมือนในพวกแมกกาซีนน่ะ เหล็กพอมีเพื่อน ๆ อยากได้รูปรถตัวเองสวย ๆ บ้างไม๊ เห็นวันแต่งงานมีแต่รถสปอร์ตสวย ๆ กันทั้งนั้นเลยนี่ ...........ผมก้อมานั่งคิดว่า เอ........กลุ่มเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ audiclub นี้บ้า ๆ กล้อง + บ้า ๆ รถก้อมีมิใช่น้อย ไปถ่ายรถสวย ๆ กับน้อง ๆ สาวสวยกันไม๊ครับ

และรายละเอียดจะเป็นดังนี้
พี่โปรกล้องเค้าจะจัดทริปสอนถ่ายรูปโดยจะมีแบบเป็นน้อง ๆ นางแบบ + รถสวย ๆ ซึ่งจะมีการจัดแสงไฟถ่ายแบบเหมือนในแมกกาซีนกันเลย โดยเค้าจะแบ่งเป็น กลุ่มใน indoor และ outdoor (จัดแสงถ่ายทั้งคู่) โดยพี่โปรกล้องก้อจะมาสอนวิธีการถ่าย ถึงการจัดแสง ว่าถ่ายรถยังไงให้ออกมาเหมือนในแมกกาซีน พวกของแต่งถ่ายเน้นยังไง ถ่ายน้องนางแบบยังไง ใช้เลนส์แบบไหน ตั้งค่ายังไง หรือใครอยากรู้อะไรก้อจะรู้กันงานนี้แหละครับ ใครมีเลนส์อะไรก้อมาแลกกัน แล้วลองถ่ายดู ถือเป้นการแลกเปลี่ยนความรู้ด้วย ซึ่งตอนี้สิ่งที่พี่โปรกล้องเค้ามีแล้วคือ
1. สถานที่ - เค้าว่าเป็นที่ล้างรถซักแห่งแถววิภาวดี เพราะ่้ว่ามีให้ถ่ายทั้ง indoor และ outdoor(คงถนนแถวนั้น)
2. นักเรียน - เค้าว่าน่าจะมีประมาณ 10-20 คนได้ ซึ่งอยากมาถ่ายรูป หรือ แลกเปลี่ยนเลนส์กัน ลองถ่ายกัน หาความรู้กัน และเก็บภาพสวย ๆ กลับไป
3. นางแบบ - เค้าว่ามีแล้ว แต่จะกี่คนนี่ ขึ้นอยู่กับจำนวนรถอ่ะครับ ยังไม่รู้เลย แต่ยืนพื้นแน่ ๆ 2 คน
4. ชุดไฟถ่ายรูป - เค้ายกมาเอง กี่ตัวไม่รู้ เห็นว่าสวนวิธีจัดแสงให้ด้วยนะ ถ้าอยากรู้
5. ผุ้สอน - ก้อพวกเค้านั่นแหละ สอนกันขำ ๆ กันไปใครอยากรู้อะไรก้อถามเลย
6. สำคัญที่สุด รถ - ตอนนี้ยังไม่มีเลย และเป็นเหตุผลที่ผมมาโพสครับ

สรุป
ในวันนั้น....ใครบ้ากล้องชอบถ่ายรุป หรือมีรถสวย ๆ อยากมีรูปสวย ๆ ไว้เป็นที่ระทึกจากโปรและนักเรียนในวันนั้น อยากเชิญชวนไปครับ ซึ่งจริง ๆ พี่เค้าอยากได้สีอ่อนคันนึง สีเข้มคันนึง แต่ถ้าไปกันหลายคันก้อจะจัดนางแบบไว้หลายคน (เห็นว่างั้นนะ) ใครคันไม้คันมืออยากถ่ายรูป หรือใครมีรถสวย ๆ อยากมีรูป หรือใครบ้าทั้งกล้อง+บ้าทั้งรถน่าจะเหมาะกับกิจกรรมนี้ครับ ซึ่งผมมั่นใจว่าในนี้มากกว่า 2 คัน ชัวร์ ...............งานนี้ขำ ๆ ไม่ได้เป็นทางการอะไร เค้าจะจัดวันอาทิตย์ที่ 19 นี้ ช่วงเช้าถึงเทียง  ที่สำคัญงานนี้ ฟรี ไปสูบความรู้กับเก็บภาพสวย ๆ กันเถอะ อย่างน้อยคนที่เอารถมาก้อจะมีรูปเทพ ๆ ไม่มากก้อน้อยกลับไปแน่นอน

อันนี้กลุ่มของพี่โปรที่จะจัดกิจกรรมกันลองดูงานเค้าในเวปนี้ครับ......http://portrait.niceeyeshot.com/index.php?name=News

ผมไม่ได้เกี่ยวอะไรกับงานนี้ แต่เห็นว่ามีแต่ได้กับได้ทั้ง 2 ฝ่าย ใครมีรถสวย ๆ โทรมา 0814896767 เหล็ก จะได้บอกพี่เค้าเตรียมน้อง ๆ นางแบบให้พอกับจำนวนรถไว้ครับ...ขาดก้อแต่รถนี่แหละ (สงสัยต้องหาเลนส์เพิ่มอีกกรู)  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 13, 2010, 12:30:54 AM โดย -เหล็ก- » บันทึกการเข้า
-เหล็ก-
**

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 02:14:16 AM »

มันจะเป็นอะไรประมาณนี้ (รึเปล่าหว่า ไม่เคยไปกะเค้าเ้หมือนกัน)

หรือแบบนี้ (เว่อไปเปล่าเนี่ยะ)

หรือแบบนี้ (จะไปถ่ายที่ไหนฟระแบบนี้)

อ่ะแบบนี้ (แบบนี้จริง ๆ รถอะไรก้อได้ ไม่เห็นต้องรถสวย ๆ เลย)

หรืิอ...........

KDM
Administrator
Audi Platinum Member

G o t A u d i ?

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 02:26:15 AM »

Trip ถ่ายรูปน่าสนใจมากมาย

ปล. แต่วันที่ 19 ติดธุระอ่าคับ >_<"

ถ้าไปทันจะไป jam ด้วยนะครับ ^^

~ F E E D    Y O U R    A D D I C T I O N ~   
ชนม์สวาท
The Dukes of Hazzard.
Audi Diamonds Member

เด็กชายตูดใหญ่ ดากใหญ่คนเดิม^^

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 04:56:44 AM »

พี่เหล็กแต่งเดือนอะไรทำไมผมตกข่าวหว่า

nui ครับ
Audi Gold Member

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 07:26:35 AM »

อู่ใหม่ของหม่อมฯ ตุ้ย (S8) สวยมากมาย รถสวย ๆ ก็เยอะ ลองไปแวะถามดูครับ
xkun
Global Moderator

Love This. Don't You!?

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 10:39:47 AM »

อยากไปดูตอนถ่ายจัง

nattakorn
.....อยากมีออดี้ซักคันจะส่งจอมขวัญเพื่อเป็นกำลังใจ

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 11:56:35 AM »

ทุกรูปโอเคกำลังได้อารมมาถึงสุดท้ายหมดกัน

kittipong

« ตอบ #7 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 12:34:22 PM »

น่าสนใจครับ แต่ไม่มีกล้องโปรนะดิ 
GM_Nancy

« ตอบ #8 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 02:10:45 PM »

เรื่องนี้ใช่ไหมที่พี่เหล็กจะโทรมาหาหนู  ตอบเบอร์ไปแล้วนะคะทางFB   ^^

Trip ถ่ายรูปน่าสนใจมากมาย

ปล. แต่วันที่ 19 ติดธุระอ่าคับ >_<"

ถ้าไปทันจะไป jam ด้วยนะครับ ^^

สำลีไปไหนอ่ะ  ทำไมสำลีไม่ว่าง??   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 11, 2010, 02:31:44 PM โดย GM_Nancy » บันทึกการเข้า

-เหล็ก-
**

« ตอบ #9 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 11:51:37 PM »

เรื่องนี้ใช่ไหมที่พี่เหล็กจะโทรมาหาหนู  ตอบเบอร์ไปแล้วนะคะทางFB   ^^

แม่นแล้ว เด๋วโทรไปหานะคุณน้อง
-เหล็ก-
**

« ตอบ #10 เมื่อ: กันยายน 11, 2010, 11:57:22 PM »

น่าสนใจครับ แต่ไม่มีกล้องโปรนะดิ 

ไม่ต้องกล้องโปรก้อได้ั่คุณพงษ์ ..... ผมก้อไม่ได้มีกล้องโปรอะไีร ว่าจะใช้กล้องตัวเล็ก ๆ ไปถ่ายกะเค้าด้วยอ่ะ

พี่เหล็กแต่งเดือนอะไรทำไมผมตกข่าวหว่า

ดาราเค้าแต่งต้องปิดข่าวหน่อยป๊อบ

AtomJunG

« ตอบ #11 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 12:43:45 AM »

ไปคับๆ  อะตอมอยากถ่ายและถูกถ่ายเลย ว่างแน่นอน

ต้องทำไงมั้งคับพี่ glad
Mr.Speed
phunchaiautosupply.com
Sponsor

« ตอบ #12 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 03:58:31 AM »

แล้วถ้า บ้าพริตตี้ น่ารัก น่ารัก ไปได้ไหมครับ

love

xkun

« ตอบ #13 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 11:01:32 AM »

แล้วถ้า บ้าพริตตี้ น่ารัก น่ารัก ไปได้ไหมครับ

love

จะบินกลับมาดูเลยหรอคับน้องเจ  hide

GM_Nancy

« ตอบ #14 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 04:53:50 PM »

เสี่ย40D  กับ พี่อาตสนป่าวววววว?????  งัด 5D MkII มาส่องน้องๆหน่อย

GM_Nancy

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 08:32:53 PM »

พี่เหล็กคะ  เสาร์มันวันที่18นิคะ 

xkun

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 08:57:36 PM »

พี่เหล็กคะ  เสาร์มันวันที่18นิคะ 

เออนั่นสิเจ๊ เสาร์18 อะไปได้
อาทิตย์19 ไปไม่ได้ จะไปนั่งวิปัสสนา

Pun
Audi Bronze Member
*

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 09:42:26 PM »

ผมสมาชิกใหม่ครับ เพิ่งได้  A6 C5 Avant มา (พร้อมขอบ 19) บ้าทั้งกล้องทั้งรถ ไปแจมด้วยคนได้มั๊ยครับ
-เหล็ก-
**

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 12:36:58 AM »

เฟิมเป็นวันอาทิตย์ที่ 19 ครับ ใครอยากไปแจมถ่ายรถ + น้อง ๆ ก้อได้ ฟรี ๆ ๆ ๆ ครับ เด๋วผมมาแจ้งสถานที่แน่นอนให้ทราบ ตอนนี้ทราบแค่ว่าเป็น carwash แถว ๆ วิภาวดี

แต่ยังไง ๆ ตอนนี้ต้องการรถก่อน ขอเริ่มจากเหล่าตระกูล 2 ประตูก่อน ส่วนตระกูล 4 ประตูพวกแต่ง ๆ ทั้งหลายก็เป็นแบบได้ไม่มีปัญหาครับ
GM_Nancy

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 01:06:32 AM »

สรุปเป็นอาทิตย์ที่19  สำลีไปป่าว??

คู่ขาบ้ากล้องอีกคน  เสียดายพี่จอส(TTเปิดประทุน)ไม่อยู่อ่ะพี่เหล็ก  กำลังตะลอนทัวร์อยู่Italy ที่พี่จอสเลนส์เพียบเลย

KDM
Administrator

G o t A u d i ?

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 01:21:21 AM »

น่าจะแว้บไปได้คับ ตอนสายๆ lol

~ F E E D    Y O U R    A D D I C T I O N ~   
GM_Nancy

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 01:32:46 AM »

น่าจะแว้บไปได้คับ ตอนสายๆ lol

วงเล็บด้วยว่า  ถ้าตื่น    

xkun

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 01:20:47 PM »

เฟิมเป็นวันอาทิตย์ที่ 19 ครับ ใครอยากไปแจมถ่ายรถ + น้อง ๆ ก้อได้ ฟรี ๆ ๆ ๆ ครับ เด๋วผมมาแจ้งสถานที่แน่นอนให้ทราบ ตอนนี้ทราบแค่ว่าเป็น carwash แถว ๆ วิภาวดี

แต่ยังไง ๆ ตอนนี้ต้องการรถก่อน ขอเริ่มจากเหล่าตระกูล 2 ประตูก่อน ส่วนตระกูล 4 ประตูพวกแต่ง ๆ ทั้งหลายก็เป็นแบบได้ไม่มีปัญหาครับ

ตัวไม่อยู่ แต่อยากเอารถไปฝากให้น้องๆล้างจัง 

AtomJunG

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 03:54:47 PM »

คอนเฟิมคับอะตอมไปด้วย  glad
-เหล็ก-
**

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 07:33:19 PM »

เ่ด๋วมาบอกคอนเฟิมสถานที่ครับ ตอนนี้ได้รถ 2 คัน (ครบละ) ที่เหลือใครอยากไปรถ + ถ่ายสาว ๆ เชิญได้ครับ

ส่วนกระผมขอลอง 4/3 ตัวเล็ก ๆ ไปออกงานละกัน  --\ /--
หน้า: [1] 2 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์